



TANGAZO MUHIMU

AZAKI ZILIZOFUZU KUTEKELEZA MIRADI MAHUSUSI KWA ZANZIBAR NA MIRADI YA LUGHA YA ALAMA TANZANIA BARA NA VISIWANI KWA MWAKA 2019

Foundation for Civil Society hutoa ruzuku kupitia madirisha mawili makubwa kama ifuatavyo: Dirisha la kwanza ni **Miradi maalum** : Hii ni miradi inayolenga eneo ama kundi maalumu ambapo FCS na Mfadhili wamekubaliana. Miradi ya aina hii ni kama vile miradi ya Lugha ya Alama kwa Viziwi na miradi inayolenga kujenga uwezo wa AZAKI Zanzibar. Kupitia dirisha hili FCS hufanya kazi na AZAKI chache na mahususi tu ili kufikia malengo tarajiwa. Dirisha la pili ni Miradi toka kwnye **Kapu kubwa la FCS (Basket fund grants)**: Dirisha hilo ndilo hutoa ruzuku kubwa na kwa AZAKI nyingi zaidi nchi nzima.

Tangazo hili linahusu Ruzuku Maalum kwa ajili ya Utekelezaji wa Miradi ya Lugha ya Alama pamoja na Zanzibar ambayo ni Miradi Maalum. Tunapenda kufafanua kuwa mchakato wa upatikanaji wa AZAKI zilizofuzu kwa ajili ya utekelezaji wa Miradi kadiri ya Wito wa Maombi uliotolewa Tarehe 15 Desemba 2018 bado haujakamilika. Hivyo, wadau wasichanganye madirisha haya mawili tofauti.

MIRADI YA KUIMARISHA LUGHA YA ALAMA

REJEA WITO WA MAOMBI YA RUZUKU KWA AJILI YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAFUNZO YA LUGHA YA ALAMA ULIO TOLEWA TAREHE 15 JANUARY 2019. IFUATAYO NI ORODHA YA MAJINA 15 YA MASHIRIKA YALIYOFANIKIWA KUIDHINISHWA KUTEKELEZA WA MIRADI YA LUGHA YA ALAMA KWA VYOMBO VYA ULINZI NA USALAMA TANZANIA KWA MWAKA 2019.

NA	JINA LA SHIRIKA NA ANUANI	NAMBA ZA SIMU	MUHUSIKA KATIKA SHIRIKA	JINA LA MRADI	ENEO LA MATOKEO	MKOA	KIASI CHA FEDHA KILICHODHINISHWA
1	Chama cha Viziwi Makao Makuu P. O. Box 21591 Dar es Salaam	0754-670382, 0755-847764	Dickson Francis Mveyange - Mkurugenzi Mtendaji	Mradi wa kujenga uwezo wa vyo vya Polisi, Magereza na Mahakama katika ufundishaji wa lugha ya Alama kwa askari na watoa huduma za mahakama	UTAWALA BORA	Dar es Salaam	20,000,000
2	CHAVITA Mkoa wa Arusha; P.O.Box 11154 Arusha	0784-298127	Rafiki Msafiri - Katibu	Mafunzo ya Lugha ya Alama kwa Watendaji wa Jeshi la Polisi, Magereza na Mahakama Wilaya ya Monduli	UTAWALA BORA	Arusha	12,500,000
3	CHAVITA Tawi la Mtwara: P.O.Box 81 Mtwara	0717-786028	Sheda S. Rashidi- M/Mkiti	Mafunzo ya Lugha ya Alama kwa Watendaji wa Jeshi la Polisi, Magereza na	UTAWALA BORA	Mtwara	12,500,000

				Mahakama.			
4	CHAVITA Wilaya ya Bukoba; P.O.Box 1633 Bukoba	0768-892771	Evodius Kato - Mwenyekiti	Mafunzo ya Lugha ya Alama kwa Watendaji wa Jeshi la Polisi, Magereza na Mahakama.	UTAWALA BORA	Kagera	12,500,000
5	CHAVITA Wilaya ya Korogwe; P.O.Box 13, Korogwe	0659-144425	Happiness Kuboja - Katibu	Mafunzo ya lugha ya alama kwa watendaji wa Jeshi la Polisi, Magereza na Mahakama Wilaya ya Korogwe	UTAWALA BORA	Tanga	12,500,000
6	Tanzania Association of Deaf Researchers (TADERE) P.O.Box 138 Mlandizi	0754-315098	Nidrosy Ngossa Mlawa - Mkurugenzi	Mradi wa mafunzo ya Lugha ya Alama kwa vyombo vya Dola Mkoa wa Pwani	UTAWALA BORA	Pwani	12,500,000
7	Tanzania Association of the Teachers with Hearing Impairments (CWUT/TATHI) P. O. Box 42280 Ubungo, Mabibo Mwisho, Dar es Salaam	0625-551539	Francis C. Mbisso - Coordinator	Improving Police, Prisons and Judiciary's Attitudes towards introducing Tanzania Sign Language (TLS) Training into their Training Institutes	UTAWALA BORA	Dar es Salaam	20,000,000
8	CHAVITA Simiyu. P.O.Box 107 Bariadi	0757-186465	Mhandi Z. Ntobi - Mwenyekiti	Lugha ya Alama kwa Watumishi wa Vyombo vya Ulinzi na Usalama na Utoaji Haki	UTAWALA BORA	Simiyu	12,500,000
9	Shule ya Viziwi Tabora (Deaf Mute Institute-Tabora) P.O.Box 340 Tabora	0765-926906	Padre Fabian Mkama - Meneja wa Shule	Mafunzo ya Lugha ya Alama na Uhamasishaji wa Haki za Viziwi	UTAWALA BORA	Tabora	12,500,000
10	Chama cha Viziwi Tanzania-KWIMBA (CHAVITA) P. O. Box 6085 Mwanza	0754-275111	John Kaswalala - Makamu Mwenyekiti	Haki Mawasiliano	UTAWALA BORA	Nyamagana - Mwanza	12,500,000
11	Mpango wa Elimu Viziwi Dodoma (MEVIDO) Wilaya ya Kondoa P. O. Box 488, Kondoa - Dodoma	0710-493600	Ally J. Malacha - Mhazina	Mradi wa lugha ya alama na Haki kwa Viziwi Wilaya ya Kondoa	UTAWALA BORA	Kondoa - Dodoma	12,500,000

12	Chama cha Viziwi Mkoa wa Mara P. O. Box 1013, Mara	0754-445741	Grace Mutaragara - Katibu	Mradi wa lugha ya alama kwa Watumishi wa Jeshi la Polisi, Jeshi la Magereza na Mahakama Wilaya za Musoma Njini na Tarime	UTAWALA BORA	Musoma-Mara	12,500,000
13	CHAVITA - Tawi la Morogoro. P.O.Box 1776 Morogoro	0758-371636	Henry Richard Mtasiwa - Katibu	Mradi wa Lugha ya Alama kwa Askari wa Jeshi la Polisi, Magareza, na Mahakama ktik Wilaya tatu za Mkoa wa Morogoro	UTAWALA BORA	Morogoro	12,500,000
14	CHAVITA Wilaya ya HAI; P.O.Box 7245 Moshi	0757-509086	Pulekeria Aloyce - Mwenyekiti	Kuboresha Mwasiliano kati ya Viziwi na Watendaji katika Jeshi la Polisi, Magereza na Mahakama katika Wilaya ya Hai	UTAWALA BORA	Kilimanjaro	10,000,000
15	The Zanzibar Sports Federation of the Deaf. P.O.Box 4844 Zanzibar	0656-649044	Juma Abdulrahim Yussuf - Rais	Mafunzo ya Lugha ya Alama kwa Watendaji wa Jeshi la Polisi, Magereza na Mahakama, Unguja Zanzibar	UTAWALA BORA	Zanzibar	12,500,000
<u>JUMLA KUU: TZS</u>							200,000,000/



MIRADI MAHUSUSI KWA ZANZIBAR 2019

REJEA WITO WA MAOMBI YA RUZUKU KWA AJILI YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA UTAWALA BORA ULIOTOLEWA DISEMBA 2018. IFUATAYO NI ORODHA YA MAJINA YA MASHIRIKA (7) KUTOKA ZANZIBAR YALIYOFANIKIWA KUIDHINISHWA KATIKA KUTEKELEZA WA MIRADI ZANZIBAR MWAKA 2019.

NA	JINA LA SHIRIKA NA ANUANI	NAMBA ZA SIMU	MUHUSIKA KATIKA SHIRIKA	JINA LA MRADI	ENEO LA MATOKEO	MKOA	KIASI CHA FEDHA KILICHODHINISHWA
----	---------------------------	---------------	-------------------------	---------------	-----------------	------	----------------------------------

1	TANZANIA MEDIA WOMEN'S ASSOCIATION P.O BOX 741 South Unguja	0773-747252	MZURI ISSA ALI-DIRECTOR	PROMOTE WOMEN'S RIGHTS IN ZANZIBAR THROUGH ADVOCACY AND EMPOWERMENT (PWRZAE)	Land Rights	Unguja-Zanzibar	100,000,000
2	Jumuiya Ya Wauguzi (Zanzibar Nurses Association -Zana) P.O.Box 1394-Zanzibar	0778-713731	Valeria Rashid Haroub-Mwenyekiti	Kupiga Vita Udhaliishaji Na Ubakaji Wa Watoto Kuanzia Katika Mkoa Wa Kaskazini	Gender Based Violence (GBV)	Unguja-Zanzibar	45,000,000
3	Kupunguza Umasikini Na Kuboresha Hali Za Wananchi P.O.Box 287 Pemba	0777-430558	Hafidh Abdi Said-Katibu	Ushawishi Na Utezezi Wa Kukuza Upatkanaji Wa Ardhi Na Rasilimali Nyengine Kwa Wanawake	Land Rights	Pemba-Zanzibar	70,000,000
4	Zanzibar Ant Poverty Organization P.O.Box 2227 Unguja	0773-186907	Ali Haji Ali-Mratibu	Sauti Ya Watoto Dhidi Ya Udhaliishwajiji Na Ukubwa	Gender Based Violence (GBV)	Unguja-Zanzibar	40,000,000
5	Jumuiya Ya Haki Jamii Zanzibar P.O.Box 2732 Zanzibar	0777-889555	Juma Said Ally-Mwenyekiti	Ubunifu Wa Vikundi Vya Vijana Vya Ujasiriamali Katika Jimbo La Chonga Na Jimba La Chake-Chake Kisiwani Pemba	Youth Platforms	Unguja-Zanzibar	40,000,000
6	Tumaini Jipya Pemba (Tujipe) P.O.Box 222 Chake Chake- Pemba	0773-209598	Said Hassan Juma-Mwenyekiti	Kupinga Vitendo Vya Ukatili Na Udhaliishaji Wa Kijinsia Dhidi Ya Wanawake Na Watoto	Gender Based Violence (GBV)	Pemba-Zanzibar	40,000,000
7	Mtandao Wa Jinsia Wa Zanzibar P.O Box 923 Zanzibar	0777-878764	Nasim Haji-Katibu	Kujenga Uelewa Wa Wananchi Juu Ya Upatikanaji Wa Ardhi	Land Rights	Unguja-Zanzibar	35,000,000
JUMLA KUU : TZS							370,000,000/=